



IDARA YA MAJI NA USAFI WA MAZINGIRA HATI YA UTENDAJI WA HUDUMA KWA WANANCHI

KAZI:

Kutawala, kuendeleza, na kuhakikisha uendelevu kwa huduma zote za maji hatua kwa hatua ili kuhakikisha kuwa wakazi wote wa Kaunti wanapata maji salama, yenye kuaminika na ya gharama nafuu. (Kiw'u Ni Thayu).

**MAONO:**

Kiongozi katika kutoa maji salama, ya kuaminika na ya bei nafuu katika mazingira safi (Kutwiikania Kiw'u).

**MAADILI YA MSINGI:**

Mwelekeo wa wateja, Usawa, Utaalam, Roho ya timu, Maadili, Uadilifu na Ubinadamu

**LENGO:**

Kaunti iliyo na mafanikio, yenye msingi wa thamani na maisha ya hali ya juu

WADAU WAKUU:

Raia wa Kenya, Kamati za Usimamizi wa Mradi (PMC), Kamati za Kudumisha Mradi, Jumuiya za Jamii (CBOs), Asasi za Imani (FBOs), Wakandarasi, Taasisi za Umma na za Binafsi, Washirika wa Maendeleo, Bunge la Kaunti, Wakala wa Serikali ya Kitaifa, Vyama vya Jamii

HUDUMA INAYOPEANWA KWA WATEJA WETU	WAJIBU WA MTEJA	MALIPO YA HUDUMA	WAKATI WA KUSUBIRI HUDUMA
I. HUDUMA ZA KIUTAWALA			
Huduma ya mapokezi	Kuwasili kwa wakati ufaao na ushirikiano	Bila malipo	Dakika 5 hadi 15
Majibu kwa maulizo ya ana kwa ana	Kuwasili kwa wakati ufaao na ushirikiano	Bila malipo	Dakika 5
Kujibu Kwa Simu	Kupiga simu kwa wakati ufaao	Bila malipo	Dakika 5
Kujibiwa maulizo ya maandishi	Barua pepe	Bila malipo	Siku 2 za kazi
	Barua	Bila malipo	Siku 5 za kazi
Jibu la dharura	Kuripoti na nyaraka sahihi	Bila malipo	Papo kwa hapo
Kusuluhisha malalamiko	Kuripoti na nyaraka sahihi	Bila malipo	Wiki 2
Usindikaji wa malipo ya Kamati ya Usimamizi wa Mradi (PMC)	Hati zilizoidhinishwa	Bila malipo	Wiki 2 baada ya mradi kuisha
2. HUDUMA ZA KIUFUNDI			
Kuongeza upatikanaji wa maji salama na ya kuaminika, kupunguza umbali wa maeneo ya maji hadi kilomita 2 na kupunguza muda wa kungojea katika maeneo ya maji hadi dakika 30 au chini kupitia: Kuhakikisha uwakili wa kiufundi na kifedha katika huduma na mali ya miundombinu yote ya maji kwa wakati wote			
▪ Kubaini uwezekano, utafiti, muundo na idhini ya mradi uliopendekezwa	Uiwiano/Makuballioano	Bila malipo	Wiki 4
▪ Ununuzi wa utekelezaji wa mradi	Ushirikiano	Bila malipo	Wiki 6
▪ Utekelezaji na usimamizi na udhibiti wa ubora wa mradi	Ushirikiano na utiifu	Bila malipo	Wiki 16
▪ Usindikaji wa malipo ya mkataba	Hati zilizoidhinishwa	Bila malipo	Wiki 2
▪ Ubunifu wa kamati endelevu ya mradi	Ushiriki wa umma	Bila malipo	Wiki 24 baada ya mradi kukamilika
▪ Ufuatiliaji na tathmini ya mradi	Ripoti za maendeleo ya kila mwezi	Bila malipo	Inaendelea
Ulinzi wa vyanzo vya maji na kuhakikisha uimara wa mazingira			
▪ Uhamasishaji na ulinzi wa vyanzo vya maji	Ushirikiano	Bila malipo	Wiki 4
▪ Ufuatiliaji na tathmini ya mradi	Ripoti za maendeleo ya kila mwezi	Bila malipo	Inaendelea
3. USIMAMIZI WA KITAASISI			
Usambazaji na uhamasishaji wa sera ya maji na pia sheria za maji	Utiifu	Bila malipo	Inaendelea

Kwa pongezi, malalamiko na maoni, tafadhali wasiliana kupitia;

Afisa Mkuu (CO),
Idara ya Maji na Usafi wa Mazingira,
Sanduku la Barua: 78 – 90300, Makueni
Sakafu ya tatu, Jengo la Kamishna wa Kaunti,
Simu ya rununu: **+254 700 346 392**
Anwani: water@makueni.go.ke

Mjumbe wa Kamati Kuu ya kaunti (CECM)
Idara ya Maji na Usafi wa Mazingira,
Sanduku la Barua: 78 – 90300, Makueni
Sakafu ya tatu, Jengo la Kamishna wa Kaunti,
Simu ya rununu: **+254 700 346 579**
Tovuti: www.makueni.go.ke