
JAMHURI YA KENYA                  SERIKALI YA KAUNTI YA MAKUENI 

                 IDARA YA MAJI NA USAFI WA MAZINGIRA               

HATI YA UTENDAJI WA HUDUMA KWA WANANCHI 

Kwa pongezi, malalamiko na maoni, tafadhali wasiliana kupitia; 

Afisa Mkuu (CO),                  

Idara ya Maji na Usafi wa Mazingira, 

Sanduku la Barua: 78 – 90300, Makueni 

Sakafu ya tatu, Jengo la Kamishna wa Kaunti, 

Simu ya rununu: +254 700 346 392 

Mjumbe wa Kamati Kuu ya kaunti (CECM)  

Idara ya Maji na Usafi wa Mazingira, 

Sanduku la Barua: 78 – 90300, Makueni 

Sakafu ya tatu, Jengo la Kamishna wa Kaunti, 

Simu ya rununu:  +254 700 346 579  

Anwani:    water@makueni.go.ke                                                                       Tovuti:    www.makueni.go.ke 

 

 

WADAU WAKUU:    Raia wa Kenya, Kamati za Usimamizi wa Mradi (PMC), Kamati za Kudumisha Mradi, Jumuiya za Jamii (CBOs), Asasi za Imani (FBOs), 

Wakandarasi,Taasisi za Umma na za Binafsi, Washirika wa Maendeleo, Bunge la Kaunti, Wakala wa Serikali ya Kitaifa, Vyama vya Jamii 

HUDUMA INAYOPEANWA KWA WATEJA WETU WAJIBU WA MTEJA 

MALIPO 

YA 

HUDUMA 

WAKATI WA 

KUSUBIRI 

HUDUMA 

1. HUDUMA ZA KIUTAWALA    

Huduma ya mapokezi Kuwasili kwa wakati ufaao 

na ushirikiano 

Bila malipo Dakika 5 hadi 15  

Majibu kwa maulizo ya ana kwa ana Kuwasili kwa wakati ufaao 

na ushirikiano 

Bila malipo Dakika 5  

Kujibu Kwa Simu Kupiga simu kwa wakati 

ufaao  

Bila malipo Dakika 5 

Kujibiwa maulizo ya maandishi Barua pepe Bila malipo Siku 2 za kazi 

Barua Bila malipo Siku 5 za kazi 

Jibu la dharura Kuripoti na nyaraka sahihi Bila malipo Papo kwa hapo 

Kusuluhisha malalamiko Kuripoti na nyaraka sahihi Bila malipo Wiki 2  

Usindikaji wa malipo ya Kamati ya Usimamizi wa Mradi (PMC) Hati zilizoidhinishwa Bila malipo Wiki 2 baada ya 

mradi kuisha 

2. HUDUMA ZA KIUFUNDI    

Kuongeza upatikanaji wa maji salama nay a kuaminika, kupunguza 

umbali wa maeneo ya maji hadi kilomita 2 na kupunguza muda wa 

kungojea katika maeneo ya maji hadi dakika 30 au chini kupitia: 

   

Kuhakikisha uwakili wa kiufundi na kifedha katika huduma na mali ya 

miundombinu yote ya maji kwa wakati wote 

   

 Kubaini uwezekano, utafiti, muundo na idhini ya mradi uliopendekezwa Uiwiano/Makuballioano Bila malipo Wiki 4 

 Ununuzi wa utekelezaji wa mradi Ushirikiano Bila malipo Wiki 6  

 Utekelezaji na usimamizi na udhibiti wa ubora wa mradi Ushirikiano na utiifu Bila malipo Wiki 16  

 Usindikaji wa malipo ya mkataba Hati zilizoidhinishwa Bila malipo Wiki 2 

 Ubunifu wa kamati endelevu ya mradi Ushiriki wa umma Bila malipo Wiki 24 baada ya 

mradi kukamilika 

 Ufuatiliaji na tathmini ya mradi Ripoti za maendeleo ya 

kila mwezi 

Bila malipo Inaendelea 

Ulinzi wa vyanzo vya maji na kuhakikisha uimara wa mazingira    

 Uhamasishaji na ulinzi wa vyanzo vya maji Ushirikiano Bila malipo Wiki 4 

 Ufuatiliaji na tathmini ya mradi Ripoti za maendeleo ya 

kila mwezi 

Bila malipo Inaendelea 

3. USIMAMIZI WA KITAASISI    

Usambazaji na uhamasishaji wa sera ya maji na pia sheria za maji Utiifu Bila malipo Inaendelea 

 

KAZI:

Kutawala, kuendeleza, na 
kuhakikisha uendelevu kwa 
huduma zote za maji hatua kwa 
hatua ili kuhakikisha kuwa wakazi 
wote wa Kaunti wanapata maji 
salama, yenye kuaminika na ya 
gharama nafuu. (Kiw'u Ni Thayu).

MAONO:                                 
Kiongozi katika kutoa maji 
salama, ya kuaminika na ya 
bei nafuu katika mazingira 
safi(Kutwiikania Kiw'u).

MAADILI YA MSINGI:                  
Mwelekeo wa wateja, Usawa, 
Utaalam, Roho ya timu, Maadili, 
Uadilifu na Ubinadamu 

LENGO:

Kaunti iliyo na 
mafanikio, yenye 
msingi wa thamani na 
maisha ya hali ya juu
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