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JAMHURI YA KENYA SERIKALI YA KAUNTI YA MAKUENI

IDARA YA UGATUZI, USHIRIKI WA UMMA, UTAWALAWA KAUNTI NA PROGRAMU
MAALUM

MKATABAWA HUDUMA YA RAIA

MAONO YETU
Kuwa kitovu cha ubora katika uratibu na usimamizi wa ajenda ya ugatuzi.

AZIMIO LETU

Kutoa uongozi, uratibu na mwelekeo wa kisera katika usimamizi wa ugatuzi na utoaji wa huduma za
ugatuzi kwa ubora wa juu wa maisha.

MAADILI YA MSINGI
 Uadilifu
 Uwazi na Uwajibikaji
 Ujumuishaji
 Usawa na Haki
 Uzalendo
 Mwitikio
 Bidii, Ubunifu na Uvumbuzi

Tunajitolea kutoa huduma zifuatazo;

KURUGENZI YA UTAWALA NA HUDUMA ZA UTEKELEZAJI WA KAUNTI

Nam
bari

Huduma Unachohitajika kufanya Ada/Malip
o

Muda

1. Uratibu wa kazi na programu za
Serikali.

Ushirikiano Bure Kila mara

2. Uhamasishaji wa umma/jamii. Kufika, kutoa habari sahihi. Bure Siku 5 za wiki kama ilivyopangiwa

3. Kibali cha Mwanakandarasi - kuandaa
mikutano ya PMC, kuweka muhuri na
kuratibu mchakato wa kibali.

a) Ombi rasmi na kwa wakati.
b) Uwasilishaji wa hati

zinazohitajika(kumbukumbu
za PMC, ripoti ya timu ya
kiufundi).

Bure Dakika 30

4. Utoaji wa habari za Serikali kwa raia. Fika kwa utawala wa kaunti
kupata habari au kupata ufafanuzi.

Bure Papo hapo

5. Utatuzi wa migogoro/usuluhishi Toa taarifa/ushahidi wa kweli na
unaofaa

Bure Siku 14 za kazi kulingana na ugumu wa
malalamiko

6. Uratibu/uundaji wa Kamati za
Usimamizi wa Miradi (PMC),
Uendelevu na kamati za maendeleo.

c) Idara husika kutoa ombi kwa
wakati.

d) Uwe na hati zinazofaa kama

Bure Siku 1
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vile B.O.Qs. mipango ya
mradi na mipango ya kazi nk.

e) Ushirikiano
7. Utoaji, uhakiki wa fomu za basari na

fomu za Tetheka.
Wasilisha fomu zilizojazwa. Bure Siku 3 za kazi

8. Uhamasishaji kuhusu sera za Serikali. Kuhudhuria na kushiriki. Bure Kila mara
9. Ukaguzi na ufuatiliaji wa mradi Uwepo wa PMC, maafisa wa

kiufundi na idara husika.
Bure Saa 1

10. . Kutoa ulinzi kwa VIP. Taarifa kutoka kwa idara husika. Bure Kulingana na hitaji

11. Kudumisha sheria na utulivu katika
hafla za umma.

Kuzingatia, kushirikiana, ombi la
maandishi, arifa ya mapema ya
masaa 24.

Bure Kulingana na hitaji

12. Utekelezaji sheria za Kaunti. Ushirikiano. Bure Papo hapo/kila mara
13. Ulinzi wa mitambo na mali za serikali. Taarifa kutoka kwa idara husika. Bure Papo hapo

KURUGENZI YA USHIRIKI WA UMMA NA ELIMU YA URAIA

1. Uchanguzi na Mafunzo ya PMC &
PSC.

Uwepo wa mwanajamii
Amefikia kiwango/sifa ziliotolewa
katika miongozo ya PMC/PSC.

Bure Masaa 2

2. Programu za ushiriki wa raia. Upatikanaji wa jamii. Bure Masaa 3

3. Kupanga na kuwezesha
shughuli/majukwaa ya ushiriki wa
umma.

Upatikanaji na ushiriki wa jamii. Bure Masaa 3

4. Uchaguzi na mafunzo ya kamati za
maendeleo.

Kuwepo na kutimiza sura ya 6 na
miongozo ya uchaguzi.

Bure Masaa 2

5. Kuunganisha jamii na watendaji wasio
wa serikali na mashirika ya kiserikali.

a) Utayari wa mdau/wadau.
b) Jamii iweze kutambua mahitaji

na miradi yao.

Bure Saa 1

KURUGENZI YA PROGRAMUMAALUM, USIMAMIZI WA MAAFA NA HUDUMA ZA DHARURA
1. Majibu ya Moto na Dharura Simu ya/za dhiki/ kuripoti dharura Bure Muda wa kujibu ni dakika 0.6 kwa

kilomita moja kutoka kwa kituo cha
zimamoto kilicho karibu nawe
hadi eneo la tukio.

2. Utafutaji na uokoaji/uondoaji wa
waathiriwa kutoka kwa hali za dharura
kama vile kuopoa miili iliyozama.

Simu ya/za dhiki/ kuripoti dharura Bure Siku 2

3. Uhamasishaji na mafunzo ya jamii
kuhusu usalama wa moto wakati wa
maafa (kwa jamii kwa ujumla).

Ombi lililoandikwa/mpango wa
mwenyewe

Bure Ndani ya siku 7 baada ya kufanya
maombi.

4. Mihadhara ya usalama wa moto,
mazoezi kwa vikundi/jumuiya ya
wafanyabiashara/taasisi zilizopangwa.

Ombi lililoandikwa Kama
ilivyoainish
wa katika
muswada
wa fedha wa
mwaka huu.

Ndani ya siku 7 baada ya kufanya
maombi.

5. Ukaguzi wa Usalama wa Moto. Ombi lililoandikwa Kama
ilivyoainish
wa katika
muswada
wa fedha wa
mwaka huu.

Ndani ya siku 7 baada ya kufanya
maombi.

6. Utoaji wa cheti cha kufuata Usalama wa
Moto.

Ombi lilioandikwa Kama
ilivyoainish
wa katika
muswada
wa fedha wa

Saa 24 baada ya kufuata miongozo
iliyowekwa.
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mwaka huu.

7. Utoaji wa ripoti ya moto baada ya
dharura.

Ombi lililoandikwa Kama
ilivyoainish
wa katika
muswada
wa fedha wa
mwaka huu.

Ndani ya ziku 5 baada ya ombi

8. Uratibu wa mipango ya Programu
Maalum kama vile misaada ya
maafa/dharura, ukarabati wa maafa na
ujenzi upya.

a) Ombi lililoandikwa
b) Ushirikiano na ushiriki wa

wananchi
Bure

Wiki 2 baada ya kuidhinishwa na
kamati ya Dharura ya Kaunti.

KURUGENZI YA UDHIBITI WA VINYWAJI VILEWESHAVYO

1. Ombi la Leseni ya Pombe. Kujaza fomu ya ombi Shilingi
1,000/-

Siku 21

2. Ukaguzi wa Maeneo ya Pombe. Fomu ya ombi iliyojazwa Bure Siku 21

3. Tuzo la Leseni za Pombe. Kukaguliwa Bure Siku 7

4. Utekelezaji na Uzingatiaji wa Mapato
ya Pombe.

Kuzingatia Sheria ya Kudhibiti
Vileo

Bure Kila mara

5. Udhibiti wa Jumla. Ushirikiano Bure Kila mara

6. Elimu ya Kisaikolojia. Mahudhurio ya waraibu wa dawa
za kulevya

Bure Kila mara

Masaa ya Kazi: Jumatatu - Ijumaa,
Asubuhi: Saa mbili (8:00am) – (1:00pm) hadi saa saba,
Mapumziko ya mchana: Saa saba (1:00pm) - (2:00pm) hadi saa nane,
Alasiri: Saa nane (2:00pm) – (5:00pm) hadi saa kumi na moja.

HUDUMA ZA UOKOAJI WAMOTO NA DHARURA ZIPO KWA MASAA ISHIRINI NA MANNE (24HRS).

Huduma yoyote ambayo haiambatani na viwango vilivyo hapo juu inapaswa kuripotiwa kwa:

Katibu wa Kaunti,
Serikali ya Kaunti ya Makueni,
S.L.P. 78, 90300, Makueni.
Simu: 020-2477000/0780717885
Barua-pepe:
county.secretary@makueni.go.ke
Tovuti: www.makueni.go.ke

Afisa Mkuu
Idara ya Ugatuzi, Ushiriki wa Umma,
Utawala wa Kaunti na Mipango Maalum,
Serikali ya Kaunti ya Makueni,
Barua-pepe: co.devolution@makueni.go.ke
Simu: 020-2034944
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