
 
 

SERIKALI YA KAUNTI YA MAKUENI 
 

IDARA YA ELIMU, MICHEZO NA  
TEKNOLOJIA YA HABARI NA MAWASILIANO 

 
 
 

MKATABA WA HUDUMA YA MTEJA 

 
Lengo 

Elimu ya ushindani ulimwenguni, mafunzo, Uwezeshaji Vijana, teknolojia na mfumo wa uvumbuzi kwa 
maendeleo endelevu katika kaunti. 

 

 

Dhamira   
Kutoa, kukuza na kuratibu elimu bora, mafunzo, Uwezeshaji Vijana, Maendeleo ya Michezo na Vipaji na 

kuongeza ujumuishaji wa teknolojia na uvumbuzi katika mifumo ya uzalishaji katika kaunti kwa maendeleo 
endelevu. 

 

Kanuni Zinazotuongoza 

Kanuni hizi zinahakikisha tumejikita kwenye azimio letu katika kutoa huduma zetu. Haya ni pamoja na: 

 

• Kutoa fursa ya kuingia katika mfumo wa elimu kwa watoto wote wenye umri wa kwenda shule;  

• Kuzipatia huduma kwa wateja wetu kipaumbele na umuhimu mkubwa; 

• Utoaji wa fursa za kujifunza wenye ubunifu/mafunzo kwa wanafunzi kwa njia ya utafiti na 
uvumbuzi; 

• Hakikisha ushirikishwaji katika ujifunzaji / mafunzo kwa wanafunzi, tamaduni au bila kujali hitaji 
la ujifunzaji wa eneo; 

• Kutoa hali nyumbufu ya miundombinu ya sanaa ya ICT; 

• Hakikisha upatikanaji wa huduma za kielektroniki kwa raia; 

• Dumisha kiwango cha juu cha taaluma katika yote tunayofanya. 

Maadili yetu 
Maadili ya idara hii yana misingi yake kwenye katiba ya Kenya 2010 na Maono ya Kaunti yetu ya 2025. Maadili 

haya uhusiano na utawala, utaalamu na sifa zinazohusiana na:  
 

 
 
 

 

 

 

 
 

• Usiri  

• Kulenga mteja 

• Ubora  

• Uwazi na uwajibikaji 

 

• Utaalamu  

• Uadilifu   

• Umoja 

• Ubunifu     

 



 

 

Wajibu na Majukumu yetu 
 
Idara ya Elimu, Michezo na ICT, Serikali ya Kaunti ya 
Makueni inawajibika kwa utekelezaji wa mafunzo ya 
ECDE, mafunzo ya kiufundi na Mafunzo ya sheria, 
sera na mipango na miradi ya ICT katika kaunti hiyo. 
Hii ni pamoja na muundo wa miundombinu ya ICT, 
utekelezaji wa huduma za kielektroniki, Utekelezaji wa 
mtaala, Maendeleo ya ustadi, umahiri, maarifa na 
mitazamo katika vyuo vya kiufundi vya Vijana. 
Kwa kuongezea, idara inatoa msaada kwa elimu kwa 
kutoa ufadhili na misaada ya kifedha kwa wanafunzi 
wenye uhitaji na pia kuwajengea uwezo wa wakufunzi, 
kukuza na kutekeleza uwezeshaji wa vijana, ukuzaji wa 
vipaji na mipango ya uhamasishaji katika juhudi za 
kuwakuza ili waweze kuwajibika, kujitegemea,  kuwa 
wazalendo na wenye hadhi kiuchumi. 
 
Kujitolea kwetu katika kutoa huduma 
 
Idara hii katika juhudi zake za kukuza utunzaji bora 
wa wateja inaahidi kutoa huduma zitakazoongeza 
uhusiano kati ya wafanyikazi wake na wateja wake 
wote. Inakusudia kutoa huduma bora kwa wateja kwa 
kujitolea, utaalamu na uwajibikaji wa hali ya juu. 
 
Ili kuwezesha hii, idara imejitolea: 

• Kuhakikisha wateja wameridhika wakati 
wote. 

• Kutoa huduma nzuri ya kirafiki,na bora. 

• Kutoa habari sahihi na ya ukweli. 

• Kuhakikisha kuwa ahadi na miadi ni sawa 

• Kutoa huduma ndani ya muda maalum 
uliowekwa. 

• Kuendeleza watoaji huduma wenye adabu na 
wenye kuaminika. 

• Kuhakikisha kuwa barua zote zinakubaliwa 
kikamilifu na kujibiwa kwa wakati unaofaa. 

• Mashauriano ya mara kwa mara juu ya 
maswala bora ya utunzaji wa wateja. 

• Kuhakikisha uwazi na uwajibikaji katika 
shughuli zote. 

• Kufahamu utamaduni na dini na kupokea 
mahitaji ya wateja. 

 

 

 

Matarajio yetu kutoka kwa Wateja 
 

• Ni muhimu tupewe habari wazi, ya kweli na sahihi 
kuhusu mahitaji, wasiwasi au hali ya wateja; 

• Utambulisho wa Wateja na maelezo ya mawasiliano 
ni muhimu; 

• Tendea wafanyikazi wetu kwa njia ambayo wewe 
kama mteja ungependa kutendewa; 

• Kuelewa kwamba utoaji wa habari fulani unaweza 
kuhitaji muda mrefu zaidi kwa sababu ya itifaki; 
 

Huduma za habari 
 

• Tutahakikisha ufikiaji wa kutosha na upatikanaji wa 
wafanyikazi wetu ili kuhudumia wateja na kujaribu 
kutoa majibu ya maswali ambayo yanaweza kuulizwa. 

• Wafanyikazi wetu watawasiliana nawe kwa wakati 
unaofaa, mzuri, kwa adabu na uwazi. 

• Tutashughulikia maswali yote ya wateja kwa heshima, 
usiri na usahihi wa kitamaduni. 

• Wavuti ya kaunti yenye habari za idara ya elimu na 
ICT itasasishwa mara kwa mara ili kupata habari, 
mipango na shughuli muhimu. 

 
Kutoa malalamiko, mapendekezo au maoni   
 
Unahitajika kuandika malalamiko, mapendekezo au maoni 
kwa uwazi kabla ya kuyapeleka kwa Ofisi zetu huko Wote. Ni 
muhimu kuonyesha maelezo yote yanayozunguka suala hilo 
kwa pamoja na majina, tarehe na wakati. Hali zingine zitakuwa 
ngumu zaidi na zinaweza kuchukua muda mrefu kusuluhisha. 
Katika hali kama hii tutafanya kila tuwezalo kukujulisha 
kuhusu maendeleo. 
 
Kushughulikia Malalamiko 

• Tutafuatilia na kutathmini mara kwa mara ufanisi na 
ubora wa mawasiliano yetu na huduma tunazokupa; 

• Tutakubali malalamiko yote yaliyopokelewa na kujibu 
kwa wakati unaofaa. Ikiwa hautaridhika na majibu ya 
malalamiko yako, tafadhali usisite kurudi kwetu kwa 
ufafanuzi au urekebishaji zaidi. 

MAENEO NA NJIA YA MAWASILIANO 
 

Barua pepe: education@makueni.go.ke 
Wavuti: www.makueni.go.ke                    P.O. Box 78-90300, Makueni 
 
Idara ya Elimu, Michezo na ICT ipo kwenye makao makuu ya Kaunti katika jengo la Kamishna wa Kaunti, ghorofa ya 
tatu. 

mailto:education@makueni.go.ke


HUDUMA 

 
HUDUMA Yanayohitajika  Gharama Muda 

1.  Maswali/ushauri Mkutano wa ana kwa 

ana, Arafa, kupiga 

simu 

Bure Dakika 10 

2.  Barua za mawasiliano Ombi lililoandikwa Bure Katika siku 7 za 

kazi 

3.  Idhini na mapendekezo Ombi lililoandikwa Bure Siku 2 

4.  Kurejesha mtandao, 

barua pepe au mfumo 

uliokatika 

Ombi lililoandikwa; 

 

Mtumiaji kupiga simu; 

 

Ugunduzi kwenye vifaa 

vya uchunguzi. 

Bure Siku 2 

  

5.  Kusasisha habari 

kwenye wavuti ya 

kaunti 

Ombi lililoandikwa na 

kuidhinishwa 

kulingana na sera ya 

mawasiliano 

 

Nakala laini ya 

taarifa/habari 

Bure Dakika 30 

6.  Utambuzi na majibu ya 

ukiukaji wa Usalama 
wa ICT  

Ombi lililoandikwa au 

mhusika kupiga simu; 

 

Ugunduzi kwenye 

mfumo wa ufuatiliaji 
na mwelekeo wa 
mtandao; 

 

Majarida ya mfumo; 

Bure Katika siku 3 za 

kazi 

7.  Barua pepe, Mtandao 
au Uundaji wa akaunti 

ya mtumiaji wa Mfumo, 
kufunga, kufungua au 
kurekebisha  

Idhini iliyoandikwa na 

kuidhinishwa 

Bure Siku 1 

8.  Kufungua wavuti 

mpya/maombi kwa 

washirika wa Serikali 

ya Kaunti ya Makueni 

Idhini kutoka kwa 

mamlaka teule. 

Yaliyomo kwenye 

wavuti na maelezo ya 

muundo. 

Bure Katika mwezi 1 

baada ya ombi 



9.  Mafunzo kwa 

wafanyikazi wa Serikali 

ya Kaunti ya Makueni 

wa ICT 

Ombi la mafunzo 

lililoandikwa; 

 

Ripoti iliyoidhinishwa 

ya tathmini ya 

mahitaji ya mafunzo 

Bure Wiki 2 baada ya 

kupokea ombi  

10.  Mafunzo na uwezo wa 

kujijenga jamii 

Fomu iliyojazwa 

kikamilifu 

Ada iliyo 

kwenye 

mswada wa 

fedha. 

Katika miezi 3  

11.  Msaada wa mtumiaji 

wa ICT 

Ombi kutoka kwa 

mhusika 

Bure Siku moja   

12.  Kiingilio cha watoto wa 

shule za chekechea 

Cheti cha kuzaliwa, 

kadi ya chanjo 

Bure Dakika 10 

13.  Kiingilio cha wakufunzi 

wa CTTI 

 Bure Dakika 15 

14.  Usajili wa Taasisi za 

Mafunzo Kiufundi 

(CTTIs) 

 Ada iliyo 

kwenye 

mswada wa 

fedha. 

Miezi 2 

15.  Utoaji wa hundi za 

ufadhili na misaada ya 

kifedha 

Bure Bure  Wiki 2 

16.  Tuzo za udhamini  Ombi lililojazwa 

kikamilifu 

Bure Wiki 2 

17.  Tuzo za misaada ya 

kifedha 

Ombi lililojazwa 

kikamilifu 

Bure  Mwezi 1 

18.  Msaada kwa 

wanaostahiki wa 
michezo/vijana/timu 
ya kushiriki 

mashindano  

Ombi lililoandikwa 

angalau miezi 3 kabla 

ya tukio  

Bure   Mwezi 1 

 

 


