
SERIKALI KUU YA KENYA                       SERIKALI GATUZI YA MAKUENI 

                                                     

IDARA YA KILIMO, UNYUNYUZIAJI, MIFUGO, UVUVI, NA MAENDELEO YA 

VYAMA VYA USHIRIKA 

HATI YA UTOAJI HUDUMA KWA RAIA 

 

Tunajitolea kutoa huduma bora kwa wateja wetu kwa kiwango cha kitaalamu, heshima, 

uadilifu, na staha. 

Na

mb

ari 

HUDUMA / BIDHAA MAHITAJI YA 

KUPATA 

HUDUMA / 

BIDHAA 

GHARAMA YA 

HUDUMA / 

BIDHAA (Kama 

ipo) 

MUDA WA KUTOA 

HUDUMA / 

1.  Kutoa mafunzo na Mbinu Bora 

za Kilimo 

Ombi Rasmi  Siku 1-7  

2.  Kutoa Ushirikishwaji Huduma 

za Fedha, Teknolojia, na 

Taarifa za Masoko 

Ombi Rasmi Bure Siku 3  

3.  Kushughulikia Wadudu na 

Magonjwa Yaliyothibitishwa 

Kwenye viwango  Bure Mara moja. 

4.  Kutoa Kibali cha Kusafirisha 

Wanyama 

Ombi rasmi Kshs.200.00 Mara moja. 

5.  Kutolewa kwa vyeti vya 

uzingatiaji wa usafi na usalama 

wa nyama. 

Ombi rasmi Kulingana na 

Sheria ya Fedha 

Siku 7 

Dira 

Kaunti yenye uhakika wa chakula, afya, na 

utajiri kwa maendeleo endelevu ya kijamii na 

kiuchumi.  

Dhamira 

Kuboresha maisha ya raia wa Makueni kupitia usimamizi 

endelevu wa raslimali za mazao na mifugo pamoja na 

usimamizi wa busara wa vyama vya ushirika. 



6.  Huduma za Upandikizaji wa 

Mifugo, Leseni, na Usambazaji 

wa Mbegu 

 Kulingana na 

Sheria ya Fedha 

Siku 7 

7.  Kutoa Leseni Kukidhi mahitaji 

ya ukaguzi kabla 

ya kupata leseni 

Kulingana na 

Sheria ya Fedha 

Siku 7 

8.  Usajili wa Vyama vya Ushirika Ombi rasmi 2700 Miezi 2 

9.  Utekelezaji na Uzingatiaji wa 

sharia 

Ombi rasmi Kulingana na 

Sheria ya Fedha 

Mwezi 1 

 

Huduma / bidhaa yoyote inayotolewa ambayo haifanani na viwango vilivyotajwa hapo 

juu au afisa yeyote ambaye hafuati ahadi ya fadhili katika utoaji wa huduma, 

tafadhali ripoti kwa: 

County Executive Committee Member 

Department of Agriculture, Irrigation, Livestock, 

Fisheries & Cooperative Development  

MAP Offices 

P.O Box 78-90300, Makueni 

Email: ecmagriculture@gmail.com 

The County Secretary 

Makueni County  

P.O. Box 78-90300, Makueni 

Tel : 020-2034944 

Email : county.secretary@makueni.go.ke, 

contact@makueni.go.ke  

www.makueni.go.ke 

HUDUMA BORA NI HAKI YAKO 

 

 


