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     SERIKALI YA KAUNTI YA MAKUENI                                            
IDARA YA ARDHI, MAENDELEO YA MIJI, MAZINGIRA NA MABADILIKO YA HALI YA HEWA  

SANDUKU LA POSTA 78-90300, MAKUENI 
 

 

MKATABA WA HUDUMA YA RAIA                  

 
 

 
 

Tunajitolea kutoa huduma zifuatazo:   
 

S/No. HUDUMA UNACHOHITAJIKA ADA MUDA 

 
A. MIPANGILIO YA ARDHI NA MAENDELEO YA MIJI 
 

1.  Kuchakata mipango ya ujenzi Nakala 4 za mipango ya usanifu na muundo, Nyaraka za umiliki, Stakabadhi 

ya malipo ya ada ya idhini ya mpango, Fomu ya PPA 1 iliyojazwa, Mpango 
na ripoti ya vituo  

Kwa kila eneo la plinth katika kila maendeleo. Mwezi 1  

2.  Kuchakata mipango ya mgawo wa ardhi Nakala 4 za mipango ya tarafa ndogo na kata zilizoidhinishwa kihalali na 

mpangaji aliyesajiliwa,Nyaraka za umiliki, Risiti ya malipo ya ada ya 

mpango wa Ugawaji, Fomu ya PPA 1 iliyojazwa, Mpango na ripoti ya 

vituo 

Elfu moja (1,000/=) kwa kila sehemu Mwezi 1  

3.  Kubadilisha/kuongeza  muda/ kukodisha Fomu ya PPA 1 iliyojazwa, Nakala 4 za maelezo mafupi ya mipango 

Risiti za malipo, tangazo kwenye gazeti na kwenye wavuti 

 

Angalau Elfu 10,000 kulingana na hali ya ombi 
 

Mwezi 1 

4.  Mabango Fomu za ombi zilizojazwa, Risiti za malipo, ripoti ya vituo Kulingana na eneo kwa kila mita ya mraba 

 

Siku 7 

5.  Kusajili, kuhamisha, kugawa au Kuunganisha ploti Fomu ya ombi iliyojazwa, Malipo ya ada ya usindikaji 

Mpango na ripoti ya vituo vya madini, Nyaraka za umiliki 

Nakala za kitambulisho na  cheti cha KRA PIN  

Kulingana na eneo kwa kila mita ya mraba 

 

Mwezi 1 

6.  Kutoa ushauri wa kiufundi na majibu kwa maswali ya 

umma 

Ombi  Bure Mara moja 

7.  Kutembelea vituo mahususi Ombi, usafiri Bure Wiki 1 

8.  Kupeana PPA 2 Maombi yaliyosambazwa kikamilifu na mapendekezo husika, kumbukumbu 

za idhini kutoka kwa Kamati ya Kuchakata Maombi ya Ardhi 

Shilingi 700/= Siku 1 

9.  Kupeana cheti cha ufuataji cha PPA5 Idhini - PPA 2, Mipango ya ujenzi iliyoidhinishwa (ya majengo), Mipango 

iliyoidhinishwa ya upimaji (kwa mipango ya augawaji 

Ukaguzi wa vituo 

Shilingi 1,500/= Siku 1 

10.  Kuchakata mipangilio ya maendeleo ya sehemu Kumbukumbu za Ugawaji zilizoidhinishwa na Kamati ya Utendaji ya 

Kaunti, Ruhusa ya kuandaa PDP kutoka kwa Mkurugenzi wa Kitaifa wa 

Mipango ya Ardhi,  Ziara za vituo, Ripoti za Hali, Barua za kusambazwa, 
Matangazo na Notisi za Gazeti, Kusambaza Barua ili kupata idhini 

Mipango ya Maendeleo ya Sehemu iliyoidhinishwa na Mkurugenzi wa 

Kitaifa wa Mipango ya Ardhi na Katibu wa Baraza la Mawaziri la Ardhi na 

Mipango ya Ardhi. 
 

Kulingana na eneo kwa kila mita ya mraba 

 

Siku 60  

11.  Kusuluhisha migogoro ya ploti Barua ya malalamishi, Stakabadhi ya Agizo la Mahakama 

Kuzuru vituo, Maandalizi ya ripoti kutoka vyanzo vya msingi na sekondari, 

Kumbukumbu za Kamati za Soko 

Kusambaza kwa Kamati za Mchakato wa Maombi ya Ardhi 
Kumbukumbu za mkutano, Barua ya majibu kwa malalamiko, Kupeleka 

barua kwa Mkurugenzi wa Mapato ili kurekebisha rekodi au kudumisha hali. 

 

Shilingi 5,000 Siku 21  

12.  Kutoa ushauri kwa Tume ya Kitaifa ya Ardhi na 

Mkurugenzi wa Kitaifa wa Mipangilio ya Ardhi 

Barua ya ombi, Utafiti na uhakiki wa Desktop, ziara za vituo pale inapofaa, 

Barua ya majibu 
 

 

Bure  Siku 14 

13.  Kuandaa  Mipangilio ya Matumizi ya Ardhi Mijini 

kwa Maeneo ya Miji 

Kumbukumbu za ushiriki wa umma, Barua ya ombi 

Ilani ya kusudi la kupanga, Uboreshaji wa eneo la mipango, 

Makubaliano, ukusanyaji wa data, Maandalizi ya ramani za msingi, Fanya 
mkutano wa kwanza wa wadau, unganisha maoni kutoka kwa Umma, 

Maandalizi ya Rasimu ya Mpango, Kufanya Mkutano wa Pili wa Wadau, 

Marekebisho ya Rasimu ya Mpango, kuzungusha Rasimu ya Mpango, 

Matangazo ya Mpango wa Rasimu, Kusambaza kwa Kamati ya Utendaji ya 

Kaunti ili kuidhinisha, Uwasilishaji kwa Bunge la Kaunti ili kuidhinisha, 
Kuthibitishwa na Gavana 

 

Bure Siku 60  

14.  Kuandaa Mipangilio ya Vituo vya Taasisi Barua za ombi, ziara ya vituo, ukusanyaji wa data, utayarishaji wa ripoti, 

Uidhinishwaji wa ripoti na taasisi, utekelezaji wa ripoti 

Bure Siku 30 

15.  Kuuza ramani za GIS Ombi  Shilingi.500/= Kwa kila Ramani. Siku 14  

16.  Kutoa data ya spartial Barua rasmi ya maombi Bure Papo hapo  

17.  Kushirikiana na Serikali ya Kitaifa juu ya Upangaji 

wa ardhi na Mambo ya Ardhi ya Umma 
 

Inapohitajika Kulingana na mahitaji ya huduma ya taasisi  Kulingana na mkataba 

wa taasisi 

 

B. UPIMAJI NA UCHORAJI RAMANI 

18.  Upimaji wa mipaka  kijumla Uzalishaji wa idhini ya udhibiti wa ardhi. 

 

Kiwango cha chini cha shilingi 3,500 kwa kila 

hektari. 

Mwezi 1 

19.   

Kuchakata maombi ya mgawawo mdogo. 
Mpango ulioandaliwa na Mpangaji aliyesajiliwa. 

* PPA II kutoka kaunti ndogo 

* Ilani ya kuchapishwa *Vyeti vya hati  

* Idhini kutoka kwa Bodi ya Udhibiti wa Ardhi. 

 

*Viwanja 2-10: Ksh200 / = kwa kila Kiwanja. 

*Viwanja 11-20: Ksh.150 / = kwa kila kiwanja 

 

*Viwanja 21-50: 100 / = kwa kila kiwanja. 

*viwanja 51 na zaidi:  Ksh.80 / = kwa kila 
kiwanja 

 

 

Siku 3 

 

MAONO: 

Kuongoza katika utoaji wa matumizi ya rasilmali 

za ardhi ya Kaunti yenye ufanisi, endelevu na 

yenye usawa. 

 

AZIMIO LETU:  

Kutoa matumizi bora na endelevu ya ardhi ya 

Kaunti ya Makueni ili kupata maisha bora kwa kila 

nyumba. 
 

MAADILI YA MSINGI: 

Utaaluma, uvumbuzi, ubora, usawa, uzalendo, 

ustawi, uadilifu, ushirikiano na udhabiti. 

 



S/No. HUDUMA UNACHOHITAJIKA ADA MUDA 

20.  Kutatua migogoro ya mipaka ya jumla Risiti Kiwango cha chini cha Shilingi 2,000 kwa kila 

sehemu. 

Miezi 2. 

21.  Kutatua migogoro ya mipaka ya kudumu Risiti ya malipo 

Uthibitisho wa umiliki 

Kiwango cha chini cha Shilingi 7,500 kwa kila 

sehemu au 
Kiwango cha chini cha Shilingi 2,500 kwa kila 

nguzo. 

Wiki 2 

22.  Kutoa ushahidi kwa korti Risiti ya malipo Shilingi 2,000 / = kwa kila mahudhurio ya korti 

pamoja na gharama za kusafiri na malazi. 

 

 

Inavyohitajika 

23.  Upimaji wa ruzuku mpya *Risiti ya malipo  

*Barua ya mgawo  

*Mpango wa maendeleo ya sehemu 

Kiwango cha chini cha shilingi 10, 000 / = kwa 

kila sehemu pamoja na 3% ya thamani ya 

kiwanja 

 

 

Mwezi 1 

24.  Uuzaji wa ramani Ombi Kiwango cha chini cha shilingi 150 kwa kila 
karatasi ndogo iliyochapishwa. 

Kiwango cha chini 300 kwa karatasi kubwa. 

 
Papo hapo 

25.  Upimaji wa kitopografia Ombi Angalau Elfu 25, 000/= kila eka. Mwezi 1 

26.  Uuzaji wa ramani za kitopografia Ombi Kati ya Shilingi 400 na 500/= kila karatasi. Papo hapo 

27.  Kutoa ushauri wa kiufundi Ombi Bure Papo hapo 

28.  Kushirikiana na wizara ya mambo ya ardhi na Tume 

ya Kitaifa ya Ardhi juu ya maswala ya ardhi 

 

Ombi  Kulingana na mahitaji ya huduma ya taasisi Kulingana na mkataba 

wa taasisi  

29.  Kusaidia katika usindikaji ruzuku wa Barua za 
Utawala 

 

Ombi  Kulingana na vipimo vya idara ya sheria  Kulingana na sheria 

C. MADINI NA UCHIMBAJI MADINI   
30.  Kibali cha kuchimba madini Madini 

Maelezo ya umiliki wa ardhi 

Risiti za malipo 

Mpango wa vituo vya madini 

Ripoti ya vituo vya madini  

Makubaliano ya uchimbaji wa madini 

Arifa ya uwasilishaji wa EIA kutoka kwa NEMA 

Elfu 50,000/- 

Kama inavyoainishwa kwenye Mswada wa 

Fedha 

Siku 10 

31.  Kibali cha utafutaji madini Madini 

Risiti ya malipo 

Elfu 50,000 

Kama inavyoainishwa kwenye Mswada wa 

Fedha 

Siku 10 

32.  Leseni ya kuchimba madini kisanii. Madini, Maelezo ya umiliki wa ardhi, Risiti za malipo, Mpango wa vituo vya 

madini, Ripoti ya vituo vya madini  

 

Elfu 20,000 

Kama inavyoainishwa kwenye Mswada wa 

Fedha 

Siku 10 

33.  Mawasiliano rasmi na wadau Majibu ya barua 

Majibu ya barua pepe 

Bure  

34.  Ukaguzi wa vituo vya madini Ombi  Bure Mwezi mmoja 

35.  Taarifa za madini na kijiolojia Tuma ombi lililoandikwa kufafanua wigo wa kazi 

 

Ilivyonukuliwa Siku 10 

36.  Kununua machapisho ya madini Ombi lilioandikwa, malipo mahususi  Ilivyonukuliwa   

37.  Kutoa ushauri wa kiufundi Ombi Bure Mara moja 

 

D. MISITU NA MABADILIKO YA HALI YA HEWA 

38.  Vyeti vya asili vya mazao ya shamba na jamii 
 

Barua ya uthibitisho kutoka kwa Msimamizi 
 

Bure Mara hiyo 

39.  Vibali vya kusafirisha mazao ya Shamba na Jamii 

 
• Cheti cha asili 

• Stakabadhi ya malipo ya mapato 

1000 Mara hiyo 

40.  Kujenga uwezo kupitia hali ya hewa kwa huduma 

 
• Ombi rasmi  Bure Mara hiyo  

41.  Onyo na usambazaji wa habari wa mapema 

 
• Usajili Bure  Mara hiyo 

 

E. KUZINGATIA MAZINGIRA  
 

42.  Utoaji wa vibali/leseni za kelele  Fomu iliyojazwa ya maombi ya kibali cha kelele  
Stakabadhi ya malipo ya mapato 

Shilingi 3200 Kila wiki Mara hiyo  

43.  Maendeleo ya Masharti ya Marejeleo (ToR) ya 

miradi ya kaunti ambayo inahitaji Tathmini ya Athari 

za Mazingira (EIA) 

Barua ya maombi, ziara za maeneo mahususi,  Kulingana na eneo Wiki 1 

44.  Kushughulikia malalamiko ya Mazingira 
 

Malalamiko, ziara za maeneo mahususi Bure Mara hiyo 

45.  Udhibiti wa uchafuzi wa kelele  Ombi  Bure Mara hiyo 

46.  Ukaguzi wa mazingira wa mara kwa mara  Ombi Bure Mara hiyo  

 

F. ELIMU, USHAURI NA UTAFITI WA MAZINGIRA 

47.  Elimu, Ushauri na Utafiti wa mazingira Ombi Bure Wiki 1 

48.  Maazimio ya migogoro kati ya binadamu na 

wanyamapori  

Ombi Bure Wiki 1 

 

G. USAFI  
 

 

49.  Malalamiko kuhusu taka ngumu na ile ya kioevu Ombi  Bure Wiki 1  

50.  Ukaguzi wa kufuata mahitaji ya usafi wa mazingira Ombi  Bure Wiki 1  

51.  Kuondoa takataka na utupaji taka ngumu katika 
maeneo ya mijini 

Ombi  Bure Kila wiki  

52.  Usimamizi wa jalala kwenye maeneo ya mijini  Ombi  Bure Kila mara 

 

H. USIMAMIZI WA JUMLA 
53.  Kupokea wageni/wateja Ushirikiano Bure Papo hapo 

54.  Mawasiliano ya simu Nidhamu bure Papo hapo  

55.  Kutoa programu za ukufunzi na wajitolea. Stakabadhi za maombi Bure Papo hapo 

56.  Kushughulikia mambo ya wateja Maelezo ya hitaji/suala kwa upana  Bure Papo hapo 

57.  Kutoa majibu kwa maswali ya wateja Kujaza rejista, Barua ya swala 

Jibu la swala, Rufaa pale inapofaa 

Bure Papo hapo 

 

Tunathamini maoni yako. Usisite kutujulisha jinsi tunavyoweza kuboresha huduma zetu kupitia kwa anwani zifuatazo. 

Mwanachama wa Kamati ya Utendaji 

Idara ya Ardhi, Uchimbaji Madini, Mipangilio na Maendeleo ya Ardhi  

S.L.P 78-90300 Makueni 

Barua pepe: lands@makueni.go.ke Tovuti: www.makueni.go.ke 

Nambari ya Simu: +254715949552 

 

mailto:lands@makueni.go.ke
http://www.makueni.go.ke/

