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HATI YA HUDUMA KWA WATEJA YA OFISI YA MWANASHERIA WA KAUNTI 

HUDUMA ZA MAPOKEZI 
 

NO. HUDUMA ZINAZOTOLEWA MAHITAJI YA 

KUPATA HUDUMA 

GHARAMA MUDA 

 

1. 

Kupokea mgeni kwa OCA Maelezo ya wageni Hakuna Dakika 2 

 

2. 

Kumhudumia mgeni Maoni kutoka kwa wageni Hakuna Dakika 20 

 

3. 

Kumwelekeza mgeni katika ofisi 

husika 

Uthibitisho kutoka 

kwa ofisi inayohusika 

Hakuna Dakika 5 

 

4. 

Kupokea na kuelekeza 

walalamikaji/waombaji 

Maelezo ya 

walalamikaji/waombaji 

Hakuna Dakika 10 

 

5. 

Uratibu na uwezeshaji wa 
huduma za mapokezi kwa 
shughuli ya OCA 

Ombi kutoka kwa idara Hakuna Dakika 10 

 

 

UTAWALA WA JUMLA 
 

 
NO. 

HUDUMA ZINAZOTOLEWA MAHITAJI YA 

KUPATA HUDUMA 

GHARAMA MUDA 

 

1. 

Uwasilishaji was sera za serikali kwa 

idara 

Hakuna Hakuna Siku 1 

 

2. 

Kujibu malalamishi na maombi ya 

umma 

Malalamishi na maombi kutoka 

kwa wateja 

Hakuna Siku 5 

 
3. 

Kukiri kwa 

mawasiliano 

Mawasiliano kutoka kwa 

wateja 

Hakuna Siku 1 

mailto:county.attorney@makueni.go.ke
mailto:contact@makueni@go.ke
http://www.makueni.go.ke/


     

 

4. 

Kujibu mawasiliano Mawasiliano kutoka kwa 

wateja 

Hakuna Siku 1 

 

5. 

Ufuatiliaji wa utekelezaji wa 

shughuli za mkataba na zisizo 

za mkataba 

Ripoti kutoka kwa idara Hakuna Kila miezi 
mitatu  

 

6. 

Urejeshaji wa kumbukumbu na hati  Hakuna Hakuna Dakika 10 

 

7. 

Kupanga na kuhifadhi barua Hakuna Hakuna Lisaa limoja 

 

8. 

Ufuatiliaji wa faili Hakuna Hakuna Siku 5 

 

HUDUMA ZA MASHAURI NA MADAI YA SHERIA 
 

NO. HUDUMA 

ZINAZOTO

-LEWA 

MAHITAJI YA KUPATA 

HUDUMA 

GHARAMA MUDA 

1. Uwakilishaji 

wa Mtendaji 

wa Kaunti 

mahakamani 

a) Utoaji wa maelekezo 

ya wazi na 

yanayoeleweka 

b) Kauli ya afisa mwenye 

ufahamu wa suala hilo na ambaye 

anaweza kuitwa kama shahidi 

mahakamani 

c) Nakala za hati zote muhimu na 

mawasiliano 

d) Kutoa mashahidi. Kuzingatia 

maamuzi ya Korti, hukumu na 

tuzo za Usuluhishi 

e) Kutatuliwa kwa 

wakati kwa hukumu 

zote 

Hakuna Kwa mujibu wa 

kanuni za 

kiutaratibu na 

maelekezo ya 

mahakama 

2. Uwakilishi 

katika 

Usuluhishi na 

Utatuzi 

Mbadala wa 

Mizozo (ADR) 

a) Notisi ya kupeleka 

mgogoro kwa 

Usuluhishi 

b) Kutoa nakala ya mkataba 

Hakuna gharama 

kutoka kwa idara 

 

Gharama zingine 

kama zinavyoweza 

kuelekezwa na 

Mahakama ya 

Usuluhishi 

Kwa mujibu wa 

maagizo ya 

Mahakama 



  c) Maagizo ya wazi ikiwa ni 

pamoja na nyaraka zote, ripoti 

za wataalamu na mawasiliano 

yaliyobadilishwa na wahusika 

d) Kauli ya afisa mwenye 

ufahamu wa suala hilo na ambaye 

anaweza kuitwa kama shahidi 

mahakamani 

e) Kutoa mashahidi kwa wakati 

unaofaa 

f) Kutekeleza amana kwa 

gharama za Usuluhishi na 

gharama nyinginezo kama 

zinavyoweza kuelekezwa na 

Mahakama ya Usuluhishi. 

Utatuzi wa tuzo kwa wakati. 

  

3. i. Mahitaji ya 

madeni ya 

serikali 

a) Utoaji wa maelezo ya 

wazi na ya kina 

b) Taarifa na nyaraka zote 

muhimu 

Hakuna Siku 14 

ii.Kuhifadhi 

taratibu za 

urejeshaji 

a) Utoaji wa maelezo ya 

wazi na ya kina 

b) Ushahidi wa notisi ya mahitaji 

yaliyotekelezwa ipasavyo 

c) Nakala ya nyaraka na barua 

zote zinazohusika 

Hakuna Siku 30 kutoka 

kwa kumalizika 

kwa muda wa 

ilani ya kisheria 

4. Uandishi wa 

Mapendekezo ya 

Kutunga Sheria 

(Sera, Miswada, 

Kanuni, Miongozo 

na kadhalika) 

a) Idara za kaunti kuwasilisha 

ombi 

b) Utoaji wa noti kamili ya 

dhana na upeo 

Hakuna Ndani ya siku 

45 baada ya 

kupokea taarifa 

na nyaraka zote 

muhimu 

5. Kujadili, kuandaa 

sheria  na uhakiki 

wa makubaliano 

(Mikataba, 

Mkataba wa 

Makubaliano, 

Mikataba ya 

Uuzaji na 

Vyombo vingine, 

na kadhalika) 

a) Uwasilishaji wa ombi na idara 

za kaunti 

b) Utoaji wa maelezo yaliyo 

wazi na ya kina 

c) Kushiriki kikamilifu 

kwa washikadau wote 

Hakuna Endelevu 



6. Msaada wa 

kisheria wa 

pande zote 

Mahitaji husika ya kisheria Hakuna Endelevu 

7. Huduma za 

ushauri wa 

kisheria 

Kwa ombi Hakuna Endelevu 

 


