
HUDUMA/BIDHAA MASHARTI YA 

KUPATA 

HIDUMA/BIDHAA

GHARAMA YA 

HUDUMA/BIDHAA

(Kama ipo)

MUDA WA 

KUPATA 

HUDUMA

1

Kutoa huduma za kuimarisha kilimo, mikakati 

ya kutumia vifaa vya ukulima na ushauri juu ya  

kilimo endelevu

Ombi rasmi

Gharama tofauti 

kulingana na kazi na 

sheria ya fedha ya 

Kaunti

Siku 1-7 

2

Kusaidia wakulima kupata na kua na uhusiano 

mwema na wenye huduma za pembejeo, 

huduma za kifedha, teknolojia na taarifa ya 

soko

Ombi rasmi 

Gharama tofauti 

kulingana na kazi na 

sheria ya fedha ya 

Kaunti

Siku 3

3

Kushughulikia wadudu na magojwa 

 yaliyodhibitishwa na yale ambayo yanatokea 

mara kwa mara

Kupasa  ujumbe kwa 

maafisa wa kilimo

Malipo kulingana na

gharama tofauti na 

sheria ya fedha ya 

Kaunti

Mara moja

4 Kutoa kibali cha kusafirisha wanyama Ombi rasmi Ksh 200.0 Mara moja 

5
Kutolewa kwa vyeti vya uzingatiaji wa usafi na 

usalama wa nyama na vyumba vya kujijia
Ombi rasmi 

Kulingana na sheria ya 

kifedha
Siku 7

6
Huduma  za upandikizaji wa mifugo, leseni na 

usambazaji wa mbengu
Ombi rasmi 

Kulingana na 

Sheria ya kifedha 
Siku 7 

7
Utoaji wa leseni tofauti kwenye Wizara ya 

Kilimo 

Kukidhi mahitaji ya 

ukaguzi kabla ya 

kupata leseni

Kulingana na sheria ya 

kifedha ya Kaunti
siku 7 

8 Usajili wa vyama vya ushirika Ombi rasmi Ksh 2,700 Miezi 2

9 Utekelezaji na uzingatiaji wa sheria Ombi rasmi 
Kulingana na sheria ya 

kifedha ya Kaunti
Mwezi 1

Dira                                                                    

Kaunti yenye usalama wa chakula, afya ya 

mifugo, maendeleo endelevu ya jamii na uchumi 

Dhamira                                                              

Kuboresha maisha ya raia wa Makueni kupitia usimamizi  

unaofaa wa rasilimali za kilimo, mifugo pamoja na usimamizi 

bora wa vyama vya ushirika

SERIKALI GATUZI YA MAKUENI

IDARA YA KILIMO, MIFUGO, UVUVI NA MAENDELEO YA VYAMA VYA USHIRIKA

HATI YA UTOAJI HUDUMA KWA RAIA

The County Secretary  - Makueni County

P.O Box 78-90300 MAKUENI, Tel 020-

2034944

Email: county.secretary@makueni.go.ke 

contact@makueni.go.ke

www.makueni.go.ke

HUDUMA BORA NI HAKI YAKO

Huduma/bidhaa yoyote inayotolewa ambayo haifikii  viwango vilivyotajwa hapo juu au afisaa yeyote ambaye hafuati 

ahadi ya ... katika utoaji wa Huduma 

tafadhali ripoti Kwa;

County Executive Committee Member,

Department of Agriculture, Livestock, Fisheries and Cooperative 

Development 

MAP Offices

P.O Box 78-90300, Makueni: Email; ecmagriculture@makueni.go.ke

Tunajitolea kutoa huduma bora kwa wateja wetu kwa misingi ya kitaalamu, heshima na uadilifu 


